IQNA

23:29 - August 29, 2020
Lambar Labari: 3485132
Tehran (IQNA) hadaddiyar daular larabawa ta soke dokar haramta alaka da Isra’ila.

Shugaban Hadaddiyar Daular Larabawa UAE, Khalifa Bin Zayed al- Nahyan ya soke dokar da ta hana yin alaka ta kasuwanci da tattalin arziki da haramtacciyar ƙasar Isra’ila a ci gaba da ɗaukar matakan ƙulla alaƙa tsakanin ƙasarsa da Haramtacciyar ƙasar Isra’ilan.

A yau Asabar ne Kamfanin dillancin labaran UAE ɗin ya bayar da labarin cewa a wata doka da ya fitar a yau ɗin nan Khalifa Bin Zayed Al Nahyan ya ba da umurnin soke dokar da ta hana mu’amala ta kasuwanci da Isra’ilan wanda a halin yanzu hakan zai ba da damar ƙulla alaƙoƙi na kasuwanci tsakanin UAE din da Isra’ila.

A ranar 13 ga watan Augustan nan ne dai shugaban Amurka Donald Trump ya sanar da cewa UAE da Isra’ila sun cimma yarjejeniyar ƙulla alaƙa a tsakaninsu a matakin farko na ci gaba da ƙoƙarin da ake yi na ganin sauran ƙasashen larabawa sun shigo sahu.

Wannan sanarwa dai ta fuskanci tofin Allah tsine daga ɓangarori daban-daban na duniyar larabawa da na musulmi.

 

 

3919707

 

 

 

 

Abubuwan Da Ya Shafa: halin yanzu ، tsakanin ، hadaddiyar daular larabawa ، kasuwanci ، ،
Suna:
Adireshin Email:
* Ra'ayinka:
* captcha: