A lokacin da Allah ya wajabta annabawa da su shiryar da mutane kuma suka shiga cikin mutane, buqatar farko da mutane suka yi daga manzon Allah ita ce su samar da wata mu’ujiza ta yadda za su fara fahimtar karfi da qarfin Allah shi kadai, sannan su kuma gaskata da’awar Annabcinsa.
An rubuta mu'ujiza da yawa na annabawan Allah, kowannensu yana da halaye. Da ƙarshen aiko Annabi daga Allah, mu’ujizar annabci kuma sun ƙare. Sai dai akwai mu'ujizozi da dama a kusa da mutum wanda idan ya kula da su, kowanne yana da abubuwan mamaki da yawa; Ɗaya daga cikin waɗannan mu'ujiza shine "mutum".
Amma me ya sa za mu ɗauki mutum mu’ujiza? Babban abu don ƙirƙirar ɗan adam shine nau'in yumbu mai wari. Wannan mas’alar tana cikin Alkur’ani mai girma.