
Babban Sakataren Hezbollah na Lebanon ya bayyana a cikin wani sako: Muna fuskantar wani maƙiyi na Isra'ila wanda bai san ɗan adam ko ƙima ba kuma Amurka tana goyon bayansa da zalunci da manufofinta marasa tausayi. Muna yi wa fursunoni alƙawarin cewa 'yancinku zai zama jagora a gare mu kuma abin da zai nuna 'yanci, kuma juriya ita ce zaɓinmu.
A cewar Al-Manar, Sheikh Naim Qassem, Babban Sakataren Hezbollah a Lebanon, a cikin wani saƙo a lokacin bikin zagayowar ranar haihuwar Imam Sajjad (AS) da Ranar 'Yanci, ya yi wa tsoffin sojojin Lebanon da suka ji rauni jawabi da iyalansu, yana cewa: Wadanda suka ji rauni sun bi tafarkin Allah Madaukakin Sarki don ƙasarsu da kuma 'yantar da ƙasar, kuma sun tabbatar da cancantar rayuwa mai daraja a gaban tarkacen wulakancin buri da ƙoƙarin neman duniya mai wucewa, kuma suna ci gaba da zama shaida ga girmamawar tsararraki da mutane masu 'yanci, suna da abin koyi kamar Abu al-Fadl al-Abbas (AS). Wahalar da fursunoni ke sha a yakin da muke yi da maƙiyin Sahayoniya mai laifi ita ce babbar wahala.
Sheikh Naim Qassem ya bayyana cewa gwamnatin Lebanon ba ta ɗauki matakin da ya dace ba kuma ba ta sanya matsin lamba mai yawa ga ƙasashe masu aminci ba, kuma batun fursunoni ba shi da fifiko; ya fayyace: Abin da ake buƙata shi ne ɗaukar mataki mai faɗi, na hukuma da na jama'a da matsin lamba na ƙasashen duniya don tabbatar da sakin fursunoni a gidajen yarin Isra'ila. Muna kira ga gwamnatin Lebanon, wacce ke da alhakin 'yan ƙasarta, da ta yi duk ƙarfinta ta yi aiki tuƙuru don 'yantar da fursunonin. Batun fursunoni muhimmin abu ne kuma sakin su wani ɓangare ne na 'yancin kai da 'yanci. Har sai an saki dukkan fursunonin kuma an tantance makomar waɗanda suka ɓace; yanayin ba zai ga kwanciyar hankali ba.
Naim Qassem ya ce: Muna fuskantar abokin gaba na Isra'ila wanda bai san ɗan adam ko ƙima ba kuma Amurka tana goyon bayansa da manufofinta marasa tausayi. Muna yi wa fursunoni alƙawarin cewa 'yancinku zai zama jagora kuma alamar 'yanci. Juriya ita ce zaɓinmu; a cikin wannan juriya, shahada, raunuka, kamawa da sadaukarwa duk matakai ne zuwa ga nasara da nasara.
4330259