
A cewar Al-Tawassal, Jami'ar Alkahira ta halarci wani biki na girmama wasu abubuwa da dama na shirin talabijin mai suna "Dawat al-Tilaaf", ciki har da Aya Abdel Rahman, mai masaukin baki a shirin kuma mataimakiyar farfesa a Faculty of Specialized Education a Jami'ar Alkahira, da Muhammad al-Qalaji da Bilal Saif, manyan mahalarta gasar.
Sheikh Ashraf al-Feel, ɗaya daga cikin malaman Al-Azhar, ya ce a wurin bikin: "Shirin "Dawat al-Tilaaf" ya taka muhimmiyar rawa a cikin al'umma kuma ya bai wa masu kallo damar komawa baya kimanin shekaru 30 ko 40 ta hanyar sauraro da kuma kula da karatunsa da kuma tunawa da tunawa da sauraron karatun manyan masu karatu."
Da yake bayyana cewa ɗaya daga cikin fa'idodin shirin shine batun murya da sauti, ya ƙara da cewa: "An kafa ikon kiɗa daga karatun Alƙur'ani Mai Tsarki."
Sheikh Al-Feel ya ci gaba: Allah Maɗaukakin Sarki ya karanta Alƙur'ani ga Jibrilu da muryarsa, Jibrilu kuma ya sa Annabi (SAW) ya ji Alƙur'ani da muryarsa, kuma Annabi (SAW) ya karanta Alƙur'ani ga sahabbansa da muryarsa, wanda ke nuna yawan ikon Alƙur'ani.
Wannan malamin Al-Azhar ya jaddada: Alƙur'ani shine abincin rai, kuma mutum ya ƙunshi sassa biyar: rai, rai, hankali, jiki, da aboki (mata), kuma Allah Maɗaukakin Sarki ne kaɗai ya san sirrin rayuwa.
Shi Abin lura ne cewa an shirya shirin "Yanayin Karatu" ne tare da haɗin gwiwar Ma'aikatar Albarkatu da Kamfanin Ayyukan Watsa Labarai na "United" na Masar, da nufin gano hazikai da ƙwararrun masu karatu daga larduna daban-daban na ƙasar.
Wannan shirin ana watsa shi ne a tashoshin tauraron ɗan adam na Al-Hayat, CBC, Al-Nas, Misr Al-Quran Al-Karim, da kuma dandalin "kallon sa", kuma lokacin watsa wannan shirin shine ƙarfe 9 na dare a ranakun Juma'a da Asabar a kowane mako.
An shirya cewa za a watsa shirin ƙarshe a ranar farko ta watan Ramadan na 2026, kuma za a sanar da wanda ya lashe kakar farko ta wannan gasar.
/4333630