
A cewar Tawasul, Majalisar Firayim Minista ta Masar, wacce Mustafa Madbouly ke jagoranta, ta amince da kafa sabuwar jami'a a Jami'ar Al-Azhar mai suna Kwalejin Karatu da Kimiyyar Alqur'ani.
Majalisar ta bayyana cewa an yanke shawarar ne bayan an sake duba Kundin Tsarin Mulki da Dokar Lamba ta 103 ta 1961 kan sake tsara Al-Azhar da cibiyoyinta da kuma dokokin zartarwa, sannan bayan amincewar Majalisar Koli ta Al-Azhar da kuma shawarar Sheikh na Al-Azhar.
Hukuncin, wanda aka buga a cikin jaridar gwamnati, ya haɗa da kafa rassan biyu na malaman, ɗaya ga maza da ɗaya ga mata. reshen maza zai kasance a Kwalejin Dawat ta Musulunci da ke Alƙahira, kuma reshen mata zai kasance a Kwalejin Nazarin Musulunci da Larabci ta 'Yan Mata da ke Alƙahira.
Za a fara karatu a waɗannan rassan biyu a shekarar karatu ta 2026/2027.
Wannan shawara ta zo ne a tsakiyar watan Ramadan mai alfarma, lokacin da Masarawa ke sha'awar karanta Alƙur'ani Mai Tsarki. Wannan ya zo ne a lokacin da Jami'ar Al-Azhar ta shahara wajen koyar da Alƙur'ani da ilimin Alƙur'ani a fannoni daban-daban, kuma an san Masar da "Ƙasar Karatu" ga shahararrun masu karatunta.