IQNA

Martanin Majalisar Hulɗar Amurka da Musulunci kan harin da masu zanga-zanga suka kai wa wurare masu tsarki a Iran

20:28 - January 17, 2026
Lambar Labari: 3494498
IQNA - Majalisar Hulɗar Amurka da Musulunci, a cikin wata sanarwa, ta kira ikirarin Trump na goyon bayan masu zanga-zangar Iran ƙarya kuma ta ce: Idan Washington ta yi niyyar kare haƙƙin ɗan adam, ya kamata ta ɗauki mataki kan al'ummar Falasɗinu da ake zalunta waɗanda ke shan wahala a ƙarƙashin mamayar Isra'ila.

A cewar Al Jazeera, Majalisar Hulɗar Amurka da Musulunci (CAIR) ta yi Allah wadai da katsalandan na Trump da Sahayoniya a cikin harkokin cikin gida na Iran a cikin wata sanarwa kuma ta kira hujjar kare masu zanga-zangar don fara yaƙi ƙarya.

Majalisar ta kuma yi Allah wadai da hare-haren tashin hankali da masu zanga-zangar suka kai, ciki har da ƙona masallatai da ɓata Alƙur'ani.

Majalisar ta kuma yi kira ga gwamnatin Amurka ta yanzu da ta shiga tattaunawa da shugabannin Jamhuriyar Musulunci ta Iran don cimma zaman lafiya mai ɗorewa a madadin makamashin nukiliya na Iran mai lumana da kuma ɗage takunkumin zalunci da Washington ta sanya mata.

Majalisar Hulɗar Amurka da Musulunci ta kuma yi wa Fadar White House gargaɗi game da sakamakon wani matakin soja da za a ɗauka a kan Iran, wanda zai haifar da mummunan rikici a yankin da kuma sanya rayuwar sojojin Amurka cikin haɗari. Ta jaddada cewa Fadar White House ba ta da mutunci ko aminci kwata-kwata don neman 'yanci, domin ta ci gaba da goyon bayan masu mulkin kama-karya a duk faɗin duniya.

Majalisar Hulɗar Amurka da Musulunci ta ci gaba da cewa: Idan Amurka ta yi iƙirarin kare haƙƙin ɗan adam, ya kamata ta goyi bayan al'ummar Falasɗinu da ke shan wahala a ƙarƙashin mamayar Isra'ila da kuma al'ummar ƙasashen Larabawa waɗanda ke zaune a ƙarƙashin mulkin kama-karya marasa adalci na ƙawayen Amurka.

 

 

/4328916

Abubuwan Da Ya Shafa: iran musulmi musulunci
captcha