IQNA

Gudanar da Gasar Alƙur'ani ta Ɗalibai a Libya

12:29 - November 12, 2025
Lambar Labari: 3494182
IQNA - Gasar haddar Alƙur'ani ta ɗalibai a duk faɗin ƙasar ta fara ne jiya, 10 ga Nuwamba, a ƙarƙashin kulawar Sashen Ayyukan Makarantu na Ma'aikatar Ilimi ta Libiya a birnin Zliten.

A cewar Ain Libya, an gudanar da gasar ne a ƙarƙashin taken "Littafin Allah Ya haɗa mu" kuma daidai da shirin ayyukan makaranta na musamman na shekarar karatu ta 2025-2026, kuma ɗalibai 60 sun halarci.

Salem Buaisha, Daraktan Sashen Ayyukan Makarantu na Ma'aikatar Ilimi ta Libiya, ya buɗe taron, kuma mahalarta 40 sun fafata a gasar haddar Alƙur'ani da kuma wa'azi 20.

Manufofin gasar sune samar da ɗabi'un Alƙur'ani a tsakanin matasa da kuma ƙarfafa ruhin gasa wajen haddar Alƙur'ani da kuma karanta shi, kuma an gudanar da wannan taron ne bisa ga shirye-shiryen al'adu da ilimi na Ma'aikatar Ilimi ta Libiya.

Libya ƙasa ce mai himma wajen gudanar da gasar Alƙur'ani ta cikin gida da ta ƙasa da ƙasa, kuma gasar Alƙur'ani ta Duniya ta 13, wato kyautar Libya, ta ƙare a ƙasar a ranar 26 ga Oktoba.

An fara gasar ne a ranar 20 ga Satumba a birnin Benghazi na ƙasar Libya, kuma Hafiz 120 daga ƙasashe sama da 70 sun halarci gasar.

Masu shirya gasar sun jaddada cewa wannan taron Alƙur'ani taro ne don ƙarfafa haɗin kai da haɗin kai tsakanin Musulmai, kuma dandamali ne na gabatar da ɗabi'un Musulunci, inda farfesoshi daga Asiya, Amurka, Turai, da Afirka suka halarta.

 

4316318

 

 

captcha