
Ali Montazeri, shugaban Jihadin Ilimi, ya fitar da saƙo a yau, 8 ga Nuwamba, game da farkon Alqur'ani da Makon Itrat na Jami'o'i, wanda rubutunsa kamar haka;
Ya ku ɗalibai masu ilimi da ilimi;
A ranar farko ta Makon Alqur'ani da Zuri'a a jami'o'in ƙasar da kuma bikin cika shekaru 1,500 da haihuwar Annabi Mai Tsarki, tsira da amincin Allah su tabbata a gare shi da iyalansa, manzon haske da rahama, dama ce mai daraja ta sake komawa ga tushen shiriya ta har abada, wato sahihiyar tattaunawar Alqur'ani; tattaunawa da ke kiran gaskiyar mutum daga ɗaurin abu zuwa kololuwar ma'ana kuma tana ɗaukar al'umma daga sakaci zuwa fahimta, daga rarrabuwa zuwa haɗin kai, da kuma daga tsayawa tsayin daka zuwa ci gaba.
Alqur'ani littafi ne ga mutane masu tasiri da kuma al'umma mai canzawa; littafi ne da ke kiran mu mu canza duniyarmu ta hanyar kimiyya, imani, da aiki. A yau, a cikin zamani mai sarkakiya na kafofin watsa labarai da ma'ana, ku ne, ɗalibai masu hankali da jajircewa, waɗanda za su iya, tare da fahimtar Alqur'ani mai zurfi, a matsayinku na majagaba na sabuwar wayewar Musulunci, shiryar da hanyar al'umma daga matakin amfani da kayayyaki da rashin manufa zuwa hikima, ɗabi'a, da adalci.
Alqur'ani Mai Tsarki ba wai kawai littafi ne na karatu ba, har ma da kundin wayewa da kuma cikakken shiri don rayuwa mai aminci da hankali. A zamanin zaluncin ilimi da kuma rinjayen hotuna akan ma'ana, komawa ga Alqur'ani yana nufin komawa ga hankali, mutunci da asali.
A yau, duk da haka, an sanya muku babban aiki a kan ɗalibai; manufar zamantakewa ta Alqur'ani da kuma tsara makomar da kimiyya da imani, hikima da ruhi, kirkire-kirkire da adalci suka haɗu. Dole ne ku zama masu tsara sabuwar wayewar Musulunci, tsararraki wanda, tare da kirkire-kirkire da kirkire-kirkire, zai aiwatar da manyan ra'ayoyi na wahayi a cikin nau'i na ilimi, fasaha, fasaha da al'adu kuma ya mayar da jami'a fagen bayyanar imani da wayewa.
Cibiyar al'adu da kimiyya ta Jihad-e-Daneshgah, wacce ta yi la'akari da hidimar Alqur'ani a matsayin manufarta tun farkon juyin juya halin Musulunci, koyaushe tana da tutar tallata wannan tattaunawa mai haske a cikin muhallin jami'a ta hanyar kafa cibiyoyin Alqur'ani na jami'a, tsara da gudanar da gasannin ɗalibai na ƙasa, kafa Hukumar Labarai ta Alqur'ani ta Duniya (IQNA), da kuma kafa Ƙungiyar Ɗaliban Alqur'ani.
A yau ma, jihadin Jami'a shine gidan kasancewarku mai aminci da kirkire-kirkire a kan wannan tafarki. Ina gayyatarku, ɗalibai masu daraja, ku shiga cikin ayyukan Alƙur'ani da al'adu na Jihadin Jami'a da himma da wayewa; ku sanya ra'ayoyinku da sabbin abubuwa a cikin hidimar haɓaka koyarwar Alƙur'ani; da kuma kawo saƙon wahayi cikin mahallin rayuwar al'umma ta hanyar harshen kimiyya, fasaha, da fasaha. Ku sani cewa kowane mataki da kuka ɗauka a kan wannan tafarki mataki ne na gina makoma mai haske da jinƙai ga ƙaunatacciyar Iran da al'ummar Musulunci.
4315646