
A cewar Al-Mayadeen; Sayyid Abdul Malik Badr al-Din al-Houthi, shugaban Ansarullah na Yemen, ya ce a ranar Juma'a a taron ƙasashen Larabawa karo na 34 da aka yi a Beirut: Maƙiyin Isra'ila na neman hana wanda ke goyon bayan Lebanon. Matsayin Iran rawa ce wajen tallafawa Larabawa da kuma tallafawa batutuwan da suka zama batutuwan dukkan al'ummar Musulunci.
Shugaban Ansarullah na Yemen ya jaddada cewa: Magoya bayan maƙiyin Isra'ila suna haɗa kansu da ita ba tare da sun fahimci mummunan sakamakon da zai haifar wa al'ummar Musulunci ba.
Ya ci gaba da magana game da shirye-shiryen faɗaɗa gwamnatin Sihiyona da kuma shirin Isra'ila mai girma kuma ya ce: Matsayin da ɓangarorin tallafi suka taka a cikin shekaru biyu na yaƙi abin mamaki ne kuma a bayyane yake.
Shugaban ƙungiyar Ansarullah ta Yemen ya nuna rawar da Hezbollah ta taka a Lebanon wajen tallafawa yankin Gaza, ya kuma ce: Matsayin Hizbullah ya kasance mai ƙarfi kuma mai tasiri, kuma manyan sadaukarwar da ta yi suna kan gaba a fagen tallafawa.
Ya ci gaba da cewa: Sojojin Yemen sun gudanar da ayyuka 1,830 don tallafawa Gaza da makamai masu linzami, jiragen sama marasa matuƙa da jiragen yaƙi. A lokacin ayyukan sojojin ruwa, an kai hari kan jiragen ruwa 228 da ke da alaƙa da abokan gaba. Ayyukan sojojin ruwa sun tilasta wa abokan gaban Isra'ila rufe tashar jiragen ruwa ta Umm al-Rishrash na tsawon shekaru biyu, kuma sun yi mata barna mai yawa.
Shugaban ƙungiyar Ansarullah ta Yemen ya ce: A yaƙin da aka yi da abokan gaban Amurka da ke goyon bayan abokan gaban Isra'ila, an lalata jiragen sama marasa matuƙa guda 22 na MQ-9.
Ya ƙara da cewa: Mun yi faɗa da jiragen sama guda 5 kuma muka tilasta musu guduwa. Hare-haren Amurka da Isra'ila a Yemen sun kai kusan hare-hare 3,000.