Asalinsa daga Chicago, tsohon ɗan mishan mai shekaru 69 ya shafe yawancin aikinsa yana hidima a Peru kuma kwanan nan ya jagoranci ofishin mai tasiri na Vatican da ke da alhakin kula da nadin bishop.
Da yake bayyana a karon farko a matsayin Paparoma a barandar St. Peter’s Basilica, Leo XIV ya gaishe da taron da kalmomin, “Assalamu Alaikum,” kuma ya isar da sako da ya shafi zaman lafiya, tattaunawa, da wa’azin bishara.
Ba kamar wanda ya gabace shi Paparoma Francis ba, wanda ya zaɓi fitowa mafi sauƙi a lokacin zaɓensa a shekara ta 2013, Leo ya saka jajayen hular gargajiyar da ke da alaƙa da sarauta. A lokacin jawabinsa, ya yi magana da Italiyanci da Mutanen Espanya amma bai yi magana da Turanci ba.
Prevost ya hau kujerar Paparoma ya kasance kafin wani muhimmin alƙawari a cikin 2023, lokacin da Paparoma Francis ya naɗa shi shugaban Dicastery for Bishops - ofishin Vatican da ke da alhakin kimantawa da ba da shawarar nadin bishop a duniya. Wannan matsayi ya ba shi tasiri mai yawa da hangen nesa wanda ya kai ga taron Paparoma, wanda ya keɓance shi da yawancin ’yan uwansa Cardinal.
Leo XIV na cikin Order of St. Augustine, tsarin addini na Katolika wanda ya haɗa da limamai, addini, da kuma membobin sa. Umurnin ya jaddada rayuwar al'umma da haɗin kai, tare da burin rayuwa "da hankali ɗaya da zuciya ɗaya akan hanyar Allah." A tarihi, wasu fafaroma guda shida sun fito daga al'adar Augustin.