IQNA

Magajin Garin New York Ya Rantse Da kur'ani

13:20 - January 01, 2026
Lambar Labari: 3494435
IQNA - Zahran Mamdani, sabon magajin garin New York, ya rantse da Alqur'ani a wani biki.

A cewar CNN, an rantse da Zahran Mamdani a matsayin magajin garin birnin New York a safiyar yau ta hanyar rantse da Alqur'ani a wani tashar jirgin ƙasa mai tarihi da aka dakatar da aiki a Manhattan. Mamdani, magajin garin Musulmi na farko a mafi girma a Amurka, ya ɗora hannunsa a kan Alqur'ani yayin da yake rantsewa.

Ya ce a cikin ɗan gajeren jawabi: "Wannan hakika girmamawa ce da gata ta rayuwa."

A cikin jawabinsa na farko a matsayin magajin gari, Mamdani ya sanar da nadin Mike Flynn, sabon kwamishinan Ma'aikatar Sufuri, yana mai cewa: "Tsohon tashar jirgin ƙasa shaida ce ga mahimmancin sufuri na jama'a ga kuzari, lafiya da gadon birninmu."

Mamdani yanzu yana fara ɗaya daga cikin 'yan siyasa mafi hankali a siyasar Amurka. Baya ga kasancewarsa magajin garin Musulmi na farko a birnin, Mamdani shine shugaban farko daga zuriyar Kudancin Asiya kuma na farko da aka haifa a Afirka. Yana da shekaru 34, shi ne kuma magajin garin birnin New York mafi ƙanƙanta a cikin tsararraki.

Tawagar sabon magajin garin da aka zaɓa ta kuma tabbatar da naɗin Ramzi Qassem, farfesa a fannin shari'a ɗan asalin ƙasar Siriya kuma mai fafutukar kare haƙƙin ɗan adam, a matsayin babban mai ba da shawara kan shari'a a birnin. Kafafen yaɗa labarai na Amurka sun bayyana wannan matakin a matsayin yana da tasiri mai mahimmanci a siyasa da shari'a ga alkiblar birnin New York.

Rahotanni daga kafofin yaɗa labarai sun nuna cewa Ramzi Qassem fitaccen farfesa ne a fannin shari'a a Jami'ar City ta New York, inda ya jagoranci ayyukan shari'a da suka mayar da hankali kan kare haƙƙin baƙi da Musulmi, da kuma waɗanda manufofin tsaron ƙasar Amurka suka shafa bayan harin 9/11. Sunansa kuma yana da alaƙa da wasu shari'o'i masu mahimmanci na siyasa da shari'a.

 

 

4326337

captcha